चित्रगीतमाला १९५७ – नया दौर

१९५७ चा नया दौर हा दुसऱ्या क्रमांकाचा यशस्वी चित्रपट. दिलीप कुमार यांची उत्तम अदाकारी, वैजयान्तिमाला यांचा सहजसुंदर वावर, व्यवसायाची गणिते सांभाळून सामाजिक प्रश्नाला हात घालणारे बी आर चोप्रा यांचे दिग्दर्शन आणि ओ पी नय्यर याचे सदाबहार संगीत यांच्या जोरावर ह्या चित्रपटाने रसिकांच्या मनावर गारुड केले. योग असा की इतक्या यशस्वी चित्रपट असूनही ओ पी यांचा दिलीप कुमार व बी आर चोप्रा यांच्या बरोबरचा हा पहिला आणि शेवटचा चित्रपट ठरला. ह्या चित्रपटासाठी दिलीपकुमार यांना चक्क कोर्टात साक्षीदार म्हणून उभे राहावे लागले आणि आपल्या प्रेमाचा इजहार करावा लागला. ऐकू यात हा श्राव्य अनुभव …

Naya Daur is the second highest commercially successful movie of 1957. Dilip kumars classic performance , Vaijayantimalas dances and beautiful presence, O P Nayyar’s tapping numbers and B R Chopra’s direction contributed to the success of the movie. Interestingly BR and Dilipkumar never worked with OP again. Dilip kumar had to appear in the court and publicly gave a statement above his love life for a court case related to the same movie. To listen to these and more interesting facts and music, listen to this audio treasure…

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *